อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

พุธที่ 16 ตุลาคม 2562
พิธีราชาภิเษกรัชกาลที่ 10

อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

พุธที่ 16 ตุลาคม 2562

"เบลล่า-แท่ง"คว้าดารานำชาย-หญิง รางวัล"นาฏราช"

"เบลล่า-แท่ง" สุดปลื้มนำทีมคนบันเทิงคว้ารางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10 ประจำปี 2561 อย่างงดงาม ด้านละคร บุพเพสันนิวาส คว้ารางวัลละครยอดเยี่ยม อาทิตย์ที่ 21 กรกฎาคม 2562 เวลา 20.50 น.


ถือเป็นอีกหนึ่งงานประกาศรางวัลอันทรงเกียรติที่ทุกคนรอคอย สำหรับงานประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10 ประจำปี 2561 จัดโดย สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ เพื่อเป็นการสร้างมาตรฐานและยกระดับการตัดสินรางวัลด้านวิทยุโทรทัศน์ ส่งเสริมการให้สาระความรู้ควบคู่ความบันเทิง ตลอดจนสร้างกำลังใจให้กับคนทำงานในวิชาชีพนี้ต่อไป โดยการตัดสินผลรางวัลจะมาจากการร่วมลงคะแนนเสียงของคนในวิชาชีพวิทยุและโทรทัศน์ให้กับผลงานดีเด่นในด้านต่างๆ ซึ่งถือเป็นความภาคภูมิใจสูงสุดกับผู้ได้รับรางวัล ทั้งนี้ ก่อนเข้าสู่งานประกาศรางวัลได้มีการเดินพรมแดงของศิลปิน ดารา นักร้อง นักแสดงและคนเบื้องหลังมากมาย อาทิ เบลล่า-ราณี, บี-น้ำทิพย์ , ฟิล์ม-ธนภัทร , พีช-พชร , แกงส้ม-ธนทัต, โต้ง ทูพี , ปราง-กัญญ์ณรัณ, แท่ง-ศักดิ์สิทธิ์ , แหม่ม-คัทลียา , กัปตัน-ภูธเนศ , อ้อม-พิยดา ฯลฯ



สำหรับรางวัลนาฏราชครั้งที่ 10 มีทั้งสิ้น 37 รางวัล และรางวัลพิเศษ รางวัลเกียรติยศทางด้านวิทยุ ได้แก่ ดีเจฉอด-สายทิพย์ มนตรีกุล ณ อยุธยา และรางวัลเกียรติยศทางด้านโทรทัศน์ ได้แก่ ประวิทย์ มาลีนนท์ และรางวัลเกี่ยวกับด้านวิทยุและโทรทัศน์ ดังนี้

รางวัลสถานีข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุFM100.5 MCOT News Network จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทาง FM100.5 MHz

รางวัลสถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุกระจายเสียง 1 ปณ.กรีนเวฟ106.5 FM จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง FM106.5 MHz

รางวัลรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ Good Morning ASEAN จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทาง FM100.5 MHz MCOT News Network

รางวัลรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการพุธทอล์ค พุธโทร จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางคลื่น EFM 94

รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณกำภู ภูริภูวดล และคุณรัชนีย์ สุทธิธรรม รายการ มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz



รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณธนชัย อุชชิน (DJ ป๊อด)รายการ PODTALK จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศสถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 MHz Mellow 97.5 MHz

รางวัลสถานีออนไลน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุออนไลน์ Chill Online จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด

รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์ รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์ : จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ เขมสรณ์ หนูขาว รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์ : จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ I can see your voice (นักร้องซ่อนแอบ) จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23



รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ มาสเตอร์เชฟประเทศไทย ซีซั่น 2จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด ออกอากาศทางช่อง 7 HD

รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม นานาชาติ จาก บริษัท ทรู คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูปลูกปัญญา/ทรูวิชั่นส์ ช่อง 37

รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม ได้แก่ ศรีอโยธยา โดย ปรางค์เพชร ตระกูลเผด็จไกร/ ดร.สุรัตน์ จงดา และดร.กิตติกรณ์ นพอุดมพันธุ์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ที่ไม่ถึงตาย จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25

รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่ เลือดข้นคนจาง จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31



รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ บุพเพสันนิวาส โดย คุณศัลยา สุขะนิวัตติ์ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3


รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลง บุพเพสันนิวาส / ขับร้องโดย : ไอซ์ ศรัณยู วินัยพานิชย์ จาก ละครเรื่อง บุพเพสันนิวาส ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ต่อ-ธนภพ ลีรัตนขจร จากละครเลือดข้นคนจาง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ มารี เบรินเนอร์ จาก ละครเรื่อง เมีย 2018ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31


รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่ ทรงยศ สุขมากอนันต์ จากละครเรื่องเลือดข้นคนจาง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง จากละครเรื่องเลือดข้นคนจาง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ เบลล่า-ราณี แคมเปน จากละครเรื่องบุพเพสันนิวาส ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3


รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ บุพเพสันนิวาส จาก บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

คุณเห็นด้วยกับข่าวนี้หรือไม่

  • เห็นด้วย
    87%
  • ไม่เห็นด้วย
    13%

บอกต่อ : 57